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DIBAJI  
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

Mhe. Samia Suluhu Hassan 
 

 

Muungano huu umedumu kutokana na dhamira za dhati za umoja 

walizokuwa nazo Waasisi wake, Sera makini za Serikali zote mbili za 

TANU na ASP na sasa CCM, jitihada zinazoendelezwa na viongozi 

waliofuatia baada ya Waasisi pamoja na kuungwa mkono na wananchi 

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Aidha, mifumo imara 

iliyowekwa ya kujadili na kuzipatia ufumbuzi changamoto mbalimbali 

zinazoukabili Muungano wetu, imewezesha pande zote mbili za 

Jamhuri ya Muungano kupiga hatua kubwa kisiasa, kiuchumi, kijamii 

na kiutamaduni na hivyo kupata sifa kubwa kimataifa. 

 

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kushirikiana na 

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kupitia Kamati ya Pamoja ya SMT 

na SMZ ya Kushughulikia Masuala ya Muungano iliyoundwa mwaka 

2005 imekuwa ni nyenzo muhimu katika kuimarisha Muungano wa 

Tanganyika na Zanzibar ulioasisiwa mwaka 1964. Vikao mbalimbali 

vinavyojumuisha wajumbe kutoka pande zote mbili za Muungano 

vimekuwa vikifanyika katika ngazi za Wataalam, Makatibu Wakuu, 

Mawaziri na Kamati ya Pamoja chini ya Uenyekiti wa Makamu wa 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa lengo la kuhakikisha 

changamoto zote zinatafutiwa ufumbuzi wa kudumu. 
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Pamoja na mafanikio yaliyopatikana katika utatuzi wa changamoto 

zilizojadiliwa na kupatiwa ufumbuzi tangu mwaka 2006, Serikali 

zetu mbili zimeandaa Utaratibu wa Vikao vya Kamati ya Pamoja ya 

SMT na SMZ ya Kushughulikia Masuala ya Muungano ili 

kuongeza kasi ya uratibu wa vikao na ufuatiliaji wa maagizo, 

maelekezo na maamuzi yanayotolewa katika vikao hivyo. 

 

Utaratibu huu, tulioupitisha kwenye Kikao cha Kamati ya Pamoja 

cha tarehe 9 Februari, 2019, unaimarisha na kurasimisha utaratibu 

wa vikao vya pamoja na kuweka muda kwa vikao vya kila ngazi. 

Uimara wa Muungano wetu hautokani na kukosekana kwa 

changamoto bali unatokana na kuwepo kwa mifumo thabiti na 

utashi wa kisiasa wa kuzishughulikia. Nina imani kwamba, 

Utaratibu huu utatekelezwa kwa ukamilifu. 

 

Mwisho, nawashukuru viongozi na watendaji wa ngazi mbalimbali 

kutoka pande zote mbili za Muungano kwa kazi kubwa 

mnayoifanya ya kutafuta ufumbuzi wa changamoto zinazoukabili 

Muungano wetu. Aidha, ninapenda kuwakumbusha watanzania 

wote kuwa, “Tunalo jukumu la kuuenzi na kuuendeleza 

Muungano kwa faida yetu na kizazi kijacho”. 
 
 
 
 

 

Mhe. Samia Suluhu Hassan  

MAKAMU WA RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA  

TANZANIA  
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1.0 UTANGULIZI 
 

Muungano wa Tanganyika na Zanzibar uliasisiwa tarehe 26 Aprili, 

1964, tangu kuasisiwa kwake kumekuwa na mafanikio katika 

nyanja za kiuchumi, kisiasa na kijamii. Hata hivyo, kumekuwa na 

changamoto katika kutekeleza mambo ya Muungano. Serikali ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (SMT) na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar (SMZ) zimechukua hatua za kuhakikisha 

kuwa changamoto hizo zinapatiwa ufumbuzi. Hatua hizo ni pamoja 

na kuundwa kwa Tume na Kamati za kutatua changamoto hizo, 

kwa mfano Kamati ya Shellukindo ya mwaka 1992. 

 

Mwaka 2005 Serikali iliendeleza jitihada hizo kwa kuanzisha vikao 

vya Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na 

Waziri Kiongozi wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. Jitihada 

hizo ziliendelea hadi mwezi Februari, 2008, ilipoundwa Kamati ya 

Pamoja ya SMT na SMZ ya kushughulikia masuala ya Muungano 

(Kamati ya Pamoja). 

 

Vikao vya Kamati ya Pamoja vitakuwa kwenye ngazi tatu ambazo 

ni:- 
 

a. Kikao cha Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ ya 

Kushughulikia masuala ya Muungano; 
 

b. Kikao cha Mawaziri wa SMT na SMZ; na 
 

c. Kikao cha Makatibu Wakuu wa SMT na SMZ. 

 

Vikao vyote huratibiwa na Sekretarieti ya Kamati ya Pamoja ya 

SMT na SMZ ya Kushughulikia Masuala ya Muungano. 
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2.0 KIKAO CHA KAMATI YA PAMOJA YA SMT 

NA SMZ YA KUSHUGHULIKIA MASUALA 

YA MUUNGANO 
 

Hiki ni kikao cha ngazi ya juu kabisa katika mtiririko wa vikao vya 

Kamati ya Pamoja. 

 

2.1 Wajumbe 
 

Kikao hiki kitahusisha wajumbe wafuatao: - 
 

a. Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania - 

Mwenyekiti; 
 

b. Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania - 

Mjumbe; 
 

c. Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar - Mjumbe; 
 

d. Mawaziri wote – SMT - Wajumbe; 
 

e. Mawaziri wote – SMZ - Wajumbe; 
 

f. Mwanasheria Mkuu – SMT - Mjumbe; 
 

g. Mwanasheria Mkuu – SMZ – Mjumbe; 
 

h. Katibu Mkuu Kiongozi – SMT – Mjumbe; 
 

i. Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi – 

SMZ – Mjumbe; 
 

j. Makatibu Wakuu wote - SMT - Wajumbe; 
 

k. Makatibu Wakuu wote – SMZ - Wajumbe; 
 

l. Naibu Mwanasheria Mkuu – SMT - Mjumbe; na 
 

m. Naibu Mwanasheria Mkuu – SMZ – Mjumbe. 

 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais – Muungano na Mazingira 
 
– SMT atakuwa Katibu wa kikao hiki akishirikiana na Waziri wa 

Nchi, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar. 
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Sekretarieti ya Kamati ya Pamoja itashauri kumualika mjumbe 

mwingine itakavyoonekana inafaa. 

 

Iwapo Waziri Mkuu au Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar 

atashindwa kuhudhuria kikao, atamjulisha Mwenyekiti. Endapo 

kikao hicho hakiwezi kuahirishwa, Waziri Mkuu/Makamu wa Pili 

wa Rais atateua Waziri mwandamizi kutoka Serikali husika 

kukaimu nafasi yake wakati wa kikao na Waziri huyo atakua na 

Mamlaka kamili ya nafasi aliyokaimishwa. 

 

2.2 Majukumu 
 

Kikao cha Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ ya Kushughulikia 

Masuala ya Muungano, kitakuwa na majukumu yafuatayo: - 
 

a. Kupokea taarifa za utekelezaji wa maagizo yaliyotolewa 

katika Kikao cha Kamati ya Pamoja; 
 

b. Kutoa uamuzi wa makubaliano yaliyofikiwa katika kikao cha 

Mawaziri; 
 

c. Kutoa maelekezo na maagizo kwa hoja ambazo hazijapatiwa 

ufumbuzi; 
 

d. Kuidhinisha hoja mpya na kuzitolea maelekezo; na 
 

e. Kutoa maelekezo kwa masuala yoyote yatakayokua na 

maslahi katika Muungano. 

 

2.3 Uendeshaji wa Kikao cha Kamati ya Pamoja 
 

Kikao cha Kamati ya Pamoja kitaendeshwa kwa utaratibu ufuatao: - 
 

a. Kikao kitafanyika mara moja kwa mwaka na Mwenyekiti 

anaweza kuitisha kikao maalum itakapohitajika; 
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b. Uamuzi wa kikao utafanywa na Mwenyekiti baada ya 

kushauriwa na Waziri Mkuu wa SMT na Makamu wa Pili wa 

Rais wa Zanzibar au Waziri atakaepewa nafasi hiyo; na 
 

c. Kikao kitafanyika pande zote mbili za Muungano kwa 

mzunguko. Hata hivyo, kinaweza kufanyika upande mmoja 

mfululizo kwa makubaliano. 

 

3.0 KIKAO CHA MAWAZIRI WA SMT NA SMZ 
 

Kikao cha Mawaziri wa SMT na SMZ kitakua kikao cha ngazi ya 

pili katika mtiririko wa vikao vya Kamati ya Pamoja. 

 

Vikao hivi vitaongozwa na Mwenyekiti kwa kushirikiana na 

Mwenyekiti Mwenza. Kikao kikifanyika Tanzania Bara, 

Mwenyekiti wa kikao atatoka SMT na Mwenyekiti Mwenza atatoka 

SMZ au kinyume chake. 

 

3.1 Wajumbe 
 

Wajumbe wa kikao hiki watakuwa ni:- 
 

a. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais - Muungano na 

Mazingira–Mwenyekiti/ Mwenyekiti Mwenza 
 

b. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais–Zanzibar-

Mwenyekiti/Mwenyekiti Mwenza 
 

c. Mawaziri wote – SMT - Wajumbe; 
 

d. Mawaziri wote – SMZ - Wajumbe; 
 

e. Mwanasheria Mkuu – SMT - Mjumbe; 
 

f. Mwanasheria Mkuu – SMZ - Mjumbe; 
 

g. Katibu Mkuu Kiongozi wa SMT - Mjumbe;  
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h. Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi– 

SMZ - Mjumbe; 
 

i. Makatibu Wakuu wote – SMT - Wajumbe; 
 

j. Makatibu Wakuu wote – SMZ - Wajumbe; 
 

k. Naibu Mwanasheria Mkuu – SMT - Mjumbe; 
 

l. Naibu Mwanasheria Mkuu – SMZ - Mjumbe; 
 

m. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Rais – SMT - Katibu/ 

Katibu Mwenza; na 
 

n. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais – SMZ - 

Katibu/Katibu Mwenza. 

 

Sekretarieti inaweza kushauri kualikwa kwa washiriki wengine 

itakapoonekana inafaa. 

 

3.2  Majukumu 
 

Kikao hiki kitakuwa na majukumu yafuatayo:- 
 

a. Kupokea taarifa za utekelezaji wa maagizo yaliyotolewa 

katika kikao cha Mawaziri wa SMT na SMZ; 
 

b. Kutoa uamuzi kwa makubaliano yaliyofikiwa katika kikao 

cha Makatibu Wakuu wa SMT na SMZ; 
 

c. Kutoa maelekezo na maagizo kwa Makatibu Wakuu wa SMT 

na SMZ juu ya hoja ambazo hazijapatiwa ufumbuzi; 
 

d. Kutekeleza maagizo ya kikao cha Kamati ya Pamoja ya SMT 

na SMZ ya Kushughulikia Masuala ya Muungano; 
 

e. Kutoa ushauri kwa Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ ya 

Kushughulikia Masuala ya Muungano; na 
 

f. Kupokea na kupitisha hoja mpya.  
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3.3 Uendeshaji wa Kikao cha Mawaziri wa SMT na  

SMZ 
 

Kikao cha Mawaziri wa SMT na SMZ kitaendeshwa kwa utaratibu 

ufuatao: - 
 

a. Kikao kitafanyika mara moja kwa mwaka na kutokana na 

mahitaji kikao maalum kitaitishwa; 
 

b. Uamuzi wa kufanya kikao utafanywa na Mwenyekiti baada ya 

makubaliano na Waziri Mkuu na Makamu wa Pili wa Rais; 
 

c. Kikao kitafanyika pande zote mbili za Muungano kwa 

mzunguko. Hata hivyo, kinaweza kufanyika upande mmoja 

mfululizo kwa makubaliano. 

 

4.0 KIKAO CHA MAKATIBU WAKUU WA SMT NA SMZ 
 

Kikao cha Makatibu Wakuu wa SMT na SMZ kitakua kikao cha 

ngazi ya tatu katika mtiririko wa vikao vya Kamati ya Pamoja. 

 

Iwapo Mwenyekiti atapata dharura itakayosababisha kutoweza 

kuongoza kikao, atalazimika kufanya mawasiliano na Mwenyekiti 

Mwenza ili kikao kifanyike. 

 

4.1 Wajumbe 
 

Wajumbe wa kikao hiki ni:- 
 

a. Katibu Mkuu Kiongozi wa SMT– Mwenyekiti/Mwenyekiti 

Mwenza 
 

b. Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi-

Mwenyekiti / Mwenyekiti Mwenza; 
 

c. Makatibu Wakuu wote – SMT – Wajumbe;  
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d. Makatibu Wakuu wote – SMZ - Wajumbe; 
 

e. Naibu Mwanasheria Mkuu wa SMT - Mjumbe; 
 

f. Naibu Mwanasheria Mkuu wa SMZ - Mjumbe; 
 

g. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Rais SMT - Katibu/ 

Katibu Mwenza; na 
 

h. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais SMZ - 

Katibu/Katibu Mwenza. 

 

Sekretarieti inaweza kushauri kualikwa kwa washiriki wengine 

inapoonekana inafaa. 

 

4.2 Majukumu 
 

Kikao hiki kitakuwa na majukumu yafuatayo: - 
 

a. Kutekeleza maagizo yaliyotolewa katika kikao cha Mawaziri 

wa SMT na SMZ na kuwasilisha taarifa; 
 

b. Kupokea taarifa za utekelezaji wa maagizo yaliyotolewa 

katika kikao cha Makatibu Wakuu wa SMT na SMZ; 
 

c. Kutoa uamuzi wa makubaliano yaliyofikiwa katika vikao vya 

kisekta; 
 

d. Kutoa maagizo kwa sekta husika za SMT na SMZ; 
 

e. Kutoa ushauri kwa Mawaziri wa SMT na SMZ; na 
 

f. Kupokea, kujadili na kuwasilisha hoja mpya katika kikao cha 

Mawaziri wa SMT na SMZ. 
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4.3 Uendeshaji wa Kikao cha Makatibu Wakuu wa 

SMT na SMZ 
 

Kikao cha Makatibu wa Wakuu wa SMT na SMZ kitaendeshwa 

kwa utaratibu ufuatao: - 
 

a. Kikao kitafanyika mara mbili kwa mwaka, kutokana na 

mahitaji kikao maalum kinaweza kuitishwa; 
 

b. Uamuzi wa kikao utafanywa na Mwenyekiti baada ya 

makubaliano ya Makatibu Wakuu wa SMT na SMZ; na 
 

c. Kikao kitafanyika pande zote mbili za Muungano kwa 

mzunguko. Hata hivyo, kinaweza kufanyika upande mmoja 

mfululizo kwa makubaliano. 

 

5.0 VIKAO VYA KAMATI YA FEDHA, UCHUMI NA 

BIASHARA NA KAMATI YA KATIBA, SHERIA 

NA UTAWALA 
 

Kutakuwa na Kamati mbili zitakazoundwa na wajumbe kutoka katika 

Kamati ya Pamoja. Kamati hizo ni Kamati ya Fedha, Uchumi na 

Biashara na Kamati ya Katiba, Sheria na Utawala. Kamati hizi 

zimeundwa kwa ajili ya kuzipatia ufumbuzi changamoto zinazohitaji 

utatuzi wa haraka badala ya kusubiri utaratibu wa kawaida wa Vikao 

vya Kamati ya Pamoja vya SMT na SMZ. Kamati hizi zitawasilisha 

taarifa ya utekelezaji katika Vikao vya Kamati ya Pamoja vya SMT na 

SMZ. Aidha, vikao hivi vitaratibiwa na Sekretarieti ya Kamati ya 

Pamoja ya SMT na SMZ ya Kushughulikia Masuala ya Muungano. 
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5.1 Wajumbe 
 

5.1.1 Wajumbe wa Kamati ya Fedha, Uchumi na Biashara 

ni: - 
 

a. Waziri wa Fedha na Mipango, SMT– 

Mwenyekiti/Mwenyekiti Mwenza; 
 
b. Waziri wa Fedha na Mipango, SMZ – 

Mwenyekiti/Mwenyekiti Mwenza; 
 
c. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais, SMT – Mjumbe; 
 
d. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais Zanzibar - 

Mjumbe; 
 
e. Waziri wa Viwanda na Biashara, SMT - Mjumbe; 
 
f. Waziri wa Biashara na Viwanda, SMZ - Mjumbe; 
 
g. Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano – SMT – 

Mjumbe; 
 
h. Waziri wa Ujenzi, Mawasiliano na Usafirishaji, SMZ – 

Mjumbe; 
 
i. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu – Uwekezaji, SMT – 

Mjumbe; 
 
j. Makatibu Wakuu wa Viwanda na Biashara, SMT na SMZ - 

Wajumbe; 
 
k. Makatibu Wakuu wa Fedha na Mipango, SMT na SMZ - 

Wajumbe; 

l. Makatibu Wakuu wa Uchukuzi, SMT na SMZ – Wajumbe; 
 
m. Gavana wa Benki Kuu wa Tanzania – Mjumbe; 
 
n. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Rais, SMT – Katibu/ 

Katibu Mwenza; na 
 
o. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais Zanzibar – 

Katibu/Katibu Mwenza. 
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5.1.2 Wajumbe wa Kamati ya Katiba, Sheria na 

Utawala ni: - 
 

a. Waziri wa Katiba na Sheria, SMT– Mwenyekiti / 

Mwenyekiti Mwenza; 
 
b. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais - Katiba, Sheria, Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora, SMZ– Mwenyekiti/Mwenyekiti 

Mwenza; 
 
c. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais, SMT - Mjumbe; 
 
d. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais Zanzibar - 

Mjumbe; 
 
e. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa Baraza la 

Mapinduzi, SMZ – Mjumbe; 
 
f. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Ajira na 

Ulemavu, SMT – Mjumbe; 
 
g. Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora, SMT – Mjumbe; 
 
h. Mwanasheria Mkuu, SMT – Mjumbe; 
 
i. Mwanasheria Mkuu, SMZ – Mjumbe; 
 
j. Katibu Mkuu, Wizara ya Katiba na Sheria, SMT – Mjumbe ; 
 
k. Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora, SMT – Mjumbe; 
 
l. Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais - Katiba, Sheria, Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora, SMZ – Mjumbe ; 
 
m. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Rais, SMT – Katibu/ 

Katibu Mwenza; na 
 
n. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais Zanzibar – 

Katibu/Katibu Mwenza. 
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Mwenyekiti anaweza kumwalika mjumbe mwingine kadri 

itakavyoonekana inafaa. 

 

5.2 Majukumu 
 

Kamati ya Fedha, Uchumi na Biashara na Kamati ya Katiba, Sheria 

Utawala na zitakuwa na majukumu yafuatayo: - 
 

a. Kujadili na kubuni mbinu za kutatua changamoto zinazohitaji 

ufumbuzi wa haraka kwa sekta husika; 
 

b. Kutoa taarifa za utekelezaji wa changamoto zilizopatiwa 

ufumbuzi kwa Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ; na 
 

c. Kuwasilisha taarifa ya hoja zinazohitaji maamuzi kwa 

Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ. 

 

5.3 Uendeshaji wa Vikao 
 

Vikao vya Kamati hizi mbili vitaendeshwa kwa utaratibu ufuatao: - 

a. Vikao vitafanyika muda wowote itakapotokeza haja ya 

kukutana; 
 

b. Uamuzi wa vikao utafanywa na Mwenyekiti baada ya 

makubaliano ya Wajumbe; na 
 

c. Vikao vitafanyika pande zote mbili za Muungano kwa 

kupokezana. Hata hivyo, vinaweza kufanyika upande mmoja 

mfululizo kwa makubaliano. 
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6.0 SEKRETARIETI YA KAMATI YA PAMOJA YA 

SMT NA SMZ YA KUSHUGHULIKIA 

MASUALA YA MUUNGANO 
 

6.1 Wajumbe 
 

Kutakuwa na Sekretarieti ya Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ ya 

Kushughulikia Masuala ya Muungano ambayo itaratibu ngazi zote 

za vikao vya Kamati ya Pamoja yenye wajumbe wafuatao: - 
 

a. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Rais – SMT – 

Mwenyekiti/ Mwenyekiti Mwenza; 
 

b. Katibu Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais – SMZ - 

Mwenyekiti/Mwenyekiti Mwenza; 
 

c. Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu – SMT - Mjumbe; 
 

d. Katibu Mkuu, Wizara ya Katiba na Sheria, SMT – Mjumbe; 
 

e. Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa Baraza la 

Mapinduzi, SMZ – Mjumbe; 
 

f. Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Katiba, Sheria, Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora – SMZ - Mjumbe; 
 

g. Mkurugenzi wa Idara ya Muungano – SMT– Katibu/Katibu 

Mwenza; na 
 

h. Mkurugenzi wa Idara ya Uratibu wa Shughuli za Serikali– 

SMZ – Katibu/Katibu Mwenza. 

 

Sekretarieti inaweza kushauri kualikwa kwa washiriki wengine 

inapoonekana inafaa. 
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6.2 Majukumu 
 

Sekretarieti ya Kamati ya Pamoja itakuwa na majukumu yafuatayo: - 
 

a. Kuratibu vikao vya ngazi zote za Kamati ya Pamoja; 
 

b. Kufuatilia utekelezaji wa maagizo ya vikao na kuandaa taarifa; 
 

c. Kutoa ushauri kwa ngazi zote za Kamati ya Pamoja; 
 

d. Kutunza kumbukumbu za vikao vya ngazi zote; na 
 

e. Kufanya kazi zote itakazopangiwa. 

 

6.3 Uendeshaji wa Kikao 
 

Kikao hiki kitaendeshwa kwa utaratibu ufuatao: - 
 

a. Kikao kitafanyika mara nne kwa mwaka na kutokana na 

mahitaji kikao maalum kinaweza kuitishwa; 
 

b. Uamuzi wa kikao utafanywa na Mwenyekiti baada ya 

makubaliano ya Wajumbe wa Sekretarieti; na 
 

c. Kikao kitafanyika pande zote mbili za Muungano kwa 

mzunguko. Hata hivyo, kinaweza kufanyika upande mmoja 

mfululizo kwa makubaliano. 

 

7.0 VIKAO VYA SEKTA 
 

Kutakuwa na vikao vya sekta ambavyo vitaitishwa na sekta zenye 

hoja au na Sekretarieti ya Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ. 

Lengo la vikao hivi ni sekta husika kuwa na uelewa wa pamoja juu 

ya hoja iliyopo na kuangalia namna bora ya kutafuta ufumbuzi na 

kushauri ipasavyo kwa ngazi zinazofuata. 
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7.1 Wajumbe 
 

Wajumbe wa vikao hivi wanaweza kuwa wa ngazi yoyote katika 

sekta husika. 

 

7.2 Uendeshaji wa Vikao vya Sekta 
 

Vikao vya sekta vitaendeshwa kwa utaratibu ufuatao:- 
 

a. Vikao hivi vitaitishwa wakati wowote kulingana na mahitaji 

na kwa kuzingatia maelekezo; 
 

b. Sekta zitashauriana na Sekretarieti katika maandalizi na 

utaratibu wa uendeshaji wa vikao hivi; na 
 

c. Sekta zitaandaa taarifa ya pamoja kwa ajili ya kuwasilisha 

kwenye ngazi husika. 

 

7.3 Uwasilishaji wa Hoja 
 

Ofisi ya Makamu wa Rais na Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais 

zitapokea hoja zinazoleta changamoto katika utekelezaji wa masuala 

ya Muungano kutoka Wizara za Muungano na zisizo za Muungano. 

Kwa mantiki hii, hoja zinatakiwa kuwasilishwa mapema ili kutoa fursa 

ya kutosha kujadiliwa katika ngazi zote, ngazi ya sekta husika hadi 

katika kikao cha Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ. 

 

7.4 Uondoshwaji wa Hoja 
 

Baada ya hoja kupatiwa ufumbuzi, kutaandaliwa maandishi ya 

uthibitisho wa kumalizika hoja hizo na kusainiwa na Mawaziri wa 

Sekta husika. 
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7.5 Gharama za Vikao 
 
Kamati ya Pamoja inasimamiwa na Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania na hufanya shughuli zake kupitia vikao katika 

ngazi tofauti. Vikao vya Kamati ya Pamoja katika ngazi zote 

vitagharamiwa na Ofisi ya Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania. Gharama hizo zitakuwa ni ukumbi, chakula na shajala. 

 

8.0 TATHMINI NA UFUATILIAJI 
 

Sekretarieti itafanya ufuatiliaji na tathmini ya utekelezaji wa 

maagizo yaliyotolewa na Kamati ya Pamoja ili kuhakikisha 

utekelezaji unafanyika ipasavyo. Baada ya kikao cha Kamati ya 

Pamoja, Wizara au Sekta zilizopewa maagizo zitatakiwa kutekeleza 

maagizo na maelekezo kwa wakati uliopangwa, kinyume na hapo 

watatakiwa kutoa taarifa ya changamoto zinazojitokeza ili 

maelekezo zaidi yatolewe. Aidha, Wizara zenye maagizo 

zinatakiwa kuwasilisha taarifa ya utekelezaji wa maagizo hayo Ofisi 

ya Makamu wa Rais, SMT na Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais, 

SMZ katika kipindi kilichotolewa kwa ajili ya rejea. 

 

9.0 HITIMISHO 
 

Serikali zote mbili zina nia thabiti ya kuondosha mambo yote 

yanayoleta vikwazo katika utekelezaji wa masuala ya Muungano. 

Kwa hiyo, ufanisi wa vikao hivi utasaidia kupunguza au kuondoa 

changamoto zinazojitokeza katika utekelezaji wa masuala ya 

Muungano hatimaye kuimarisha Muungano kwa manufaa ya pande 

mbili za Muungano. Pia, vikao hivi vinatoa fursa kwa Wizara, Idara 

na Taasisi za pande zote za Muungano kubadilishana uzoefu na 

jinsi ya kukabiliana na changamoto mbalimbali za maendeleo ya 

wananchi kwa ujumla. 
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